Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Link down load Ghost Win 7 Ultimate (X86) full 100%

3 posters

Go down

Link down load Ghost Win 7 Ultimate (X86) full 100% Empty Link down load Ghost Win 7 Ultimate (X86) full 100%

Bài gửi by Anhlovkhoan Mon Oct 25, 2010 7:53 am

[You must be registered and logged in to see this link.]
Anhlovkhoan
Anhlovkhoan
Administrators
Administrators

Birthday : 20/09/1988
Job/hobbies : sinhvienit

Link down load Ghost Win 7 Ultimate (X86) full 100% Empty Re: Link down load Ghost Win 7 Ultimate (X86) full 100%

Bài gửi by sondvb Wed Oct 27, 2010 4:37 pm

hay đấy!
Thanks!đã suu tầm!
bản này là bản Ghost bên ghostviet.com version 7.2
Ghi rõ bản Ghost hay Win nhé đừng quên ghi nguồn gốc 13
sondvb
sondvb
Administrators
Administrators

Birthday : 24/05/1989
Job/hobbies : student

http://dienbienit.co.cc

Link down load Ghost Win 7 Ultimate (X86) full 100% Empty Re: Link down load Ghost Win 7 Ultimate (X86) full 100%

Bài gửi by mrthanhcoi Fri Oct 29, 2010 11:01 pm

Cũng hay nhưng đa số khi cài Win 7 thì đã tích hợp một số chức năng để nhận gần như hầu hết các Driver của máy tính ! Do vậy cách tốt nhất để có 1 bản Win sài mượt và ngon ! Nên !

Sắm lấy 1 đĩa Win 7 cài là ok nhất. Cài Win song
sau đó chỉ cần cài thêm Driver : VGA. Touchpad. WLAN. đa số là máy tính sẽ thiếu những driver cơ bản này
Sau đó có thể dùng Hirens BootCD tạo File Ghost cho riêng mình
Như thế là ngon nhất !

Nếu gặp khó khăn về Driver các dòng máy có thể PM Yahoo cho mình
mrthanhcoi
mrthanhcoi
Administrators
Administrators

Birthday : 19/07/1987
Job/hobbies : Kỹ thuật/ Võ Thuật

Bài gửi by sondvb Sat Oct 30, 2010 11:56 am

mrthanhcoi đã viết:Cũng hay nhưng đa số khi cài Win 7 thì đã tích hợp một số chức năng để nhận gần như hầu hết các Driver của máy tính ! Do vậy cách tốt nhất để có 1 bản Win sài mượt và ngon ! Nên !

Sắm lấy 1 đĩa Win 7 cài là ok nhất. Cài Win song
sau đó chỉ cần cài thêm Driver : VGA. Touchpad. WLAN. đa số là máy tính sẽ thiếu những driver cơ bản này
Sau đó có thể dùng Hirens BootCD tạo File Ghost cho riêng mình
Như thế là ngon nhất !

Nếu gặp khó khăn về Driver các dòng máy có thể PM Yahoo cho mình

Đúng đấy!nhưng đa phần các máy đều dùng ổ CD nên copy file ghost là biện pháp tốt nhất đối với họ
Thế nhưng đối với Win 7 thì nếu bạn đang cài Win XP từ SP2,SP3 thì các bạn có thể download bản Win 7 trên mạng về và giải nén file ISO và chạy thư mục Setup.exe là bạn đang cài win 7 trên máy của bạn mà không cần phải Mua đĩa cũng không cần động đến ổ đĩa
Mình đã test và thành công!
Chúc các bạn thành công như mình! 06
sondvb
sondvb
Administrators
Administrators

Bài gửi by mrthanhcoi Sat Oct 30, 2010 10:50 pm

uhm đúng đó ! Nhưng như thế cũng hạn chế nhiều mặt !
Bạn lại phải tạo môi trường Boot trong ổ C khi khởi động, để mình có thể cài đặt nó một cách tốt nhất. Nhưng theo mình nghĩ nhiều người chưa thông thạo khi sử dụng Hirens Boot bạn ah !

Mình làm Kỹ thuật nên tốt nhất là mình nên Download lấy bản Win dạng File ISO phù hợp với cấu hình máy của mình ! rồi Burn ra đĩa sử dụng là tốt nhất !!!
Mình thấy Diễn đàn vẫn còn ít nội dung để mọi người có thể tham khảo lắm !
Nếu có thể mình có thể Post một số nội dung mình biết để mọi người có thể tham khảo !

mrthanhcoi
mrthanhcoi
Administrators
Administrators

Bài gửi by sondvb Sun Oct 31, 2010 12:32 pm

mrthanhcoi đã viết:uhm đúng đó ! Nhưng như thế cũng hạn chế nhiều mặt !
Bạn lại phải tạo môi trường Boot trong ổ C khi khởi động, để mình có thể cài đặt nó một cách tốt nhất. Nhưng theo mình nghĩ nhiều người chưa thông thạo khi sử dụng Hirens Boot bạn ah !

Mình làm Kỹ thuật nên tốt nhất là mình nên Download lấy bản Win dạng File ISO phù hợp với cấu hình máy của mình ! rồi Burn ra đĩa sử dụng là tốt nhất !!!
Mình thấy Diễn đàn vẫn còn ít nội dung để mọi người có thể tham khảo lắm !
Nếu có thể mình có thể Post một số nội dung mình biết để mọi người có thể tham khảo !

Uhm!mình biết nhưng hiện tại thành viên trong diễn đàn là rất ít nên mình cảm thấy hơi nản bạn à?
Còn vấn đề mình đã nói ở trên.Mình khẳng đing là không cần chạy Hiren'd Boot.nếu bạn down bản cài Win7 về(bản Cài không phải Bản Ghost)Nhưng nếu muốn cài Win 7 Thì định dạng Ổ C của bạn phải Là NTFS chứ ko phải la FAT 32 như Win XP
hiihi!
sondvb
sondvb
Administrators
Administrators

Bài gửi by mrthanhcoi Mon Nov 01, 2010 12:41 am

uh`m hiện tại diễn đàn của mình ít thành viên quá ! mình cũng đang cố gắng kêu gọi anh em tham gia vào diễn đàn ! Chắc trong thời gian tới diễn đàn của mình sẽ có nhiều người biết đến !
mrthanhcoi
mrthanhcoi
Administrators
Administrators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics